Core 2 Extreme X7900 vs Pro A12-8800B
คะแนนประสิทธิภาพรวม
Pro A12-8800B มีประสิทธิภาพดีกว่า Core 2 Extreme X7900 อย่างมหาศาลถึง 131% ตามผลการทดสอบแบบรวมของเรา
| ความคุ้มค่าเมื่อเทียบกับราคา | ไม่มีข้อมูล | 0.01 |
| ประเภทตลาด | แล็ปท็อป | แล็ปท็อป |
| ซีรีส์ | AMD Carrizo | Intel Core 2 Extreme |
| ผู้พัฒนา | AMD | Intel |
| ชื่อรหัสสถาปัตยกรรม | Carrizo (2015−2018) | Merom (2006−2008) |
สเปกโดยละเอียด
| คอร์ทางกายภาพ | 4 | 2 |
| เธรด | 4 | 2 |
| ความเร็วสัญญาณนาฬิกาฐาน | 2.1 GHz | 2.8 GHz |
| ความถี่บูสต์คลอก | 3.4 GHz | 2.8 GHz |
| อัตราบัส | ไม่มีข้อมูล | 800 MHz |
| แคช L1 | ไม่มีข้อมูล | 128 เคบี |
| แคช L2 | 2048 เคบี | 4 เอ็มบี |
| แคช L3 | ไม่มีข้อมูล | 0 เคบี |
| การผลิตชิปด้วยลิทอกราฟี | 28 nm | 65 nm |
| อุณหภูมิแกนประมวลผลสูงสุด | ไม่มีข้อมูล | 100 °C |
| จำนวนทรานซิสเตอร์ | 3100 Million | ไม่มีข้อมูล |
| รองรับ 64 บิต | + | + |
| รองรับ Windows 11 | - | - |
| ช่วงแรงดันไฟ VID | ไม่มีข้อมูล | 1.1V-1.375V |