STG-2000X vs Radeon RX 6700
Chi tiết chính
| Vị trí trong xếp hạng hiệu suất | không tham gia | 93 |
| Vị trí theo mức độ phổ biến | không trong top 100 | không trong top 100 |
| Hiệu quả năng lượng | không có dữ liệu | 19.91 |
| Kiến trúc | không có dữ liệu | RDNA 2.0 (2020−2025) |
| Bộ xử lý đồ họa | NV1 | Navi 22 |
| Loại | Desktop | Desktop |
| Ngày phát hành | 30 Tháng 9 1995 (30 năm năm trước) | 9 Tháng 6 2021 (4 năm năm trước) |
Thông số chi tiết
| Số lượng bộ xử lý luồng | không có dữ liệu | 2304 |
| Tần số nhân | 12 MHz | 1941 MHz |
| Tần số Boost | không có dữ liệu | 2450 MHz |
| Số lượng bóng bán dẫn | 1 million | 17,200 million |
| Quy trình công nghệ | 500 nm | 7 nm |
| Mức tiêu thụ năng lượng (TDP) | không có dữ liệu | 175 Watt |
| Tốc độ xử lý texture | 0.01 | 352.8 |
| Hiệu suất số thực dấu phẩy động | không có dữ liệu | 11.29 TFLOPS |
| ROPs | 1 | 64 |
| TMUs | 1 | 144 |
| Ray Tracing Cores | không có dữ liệu | 36 |
| L0 Cache | không có dữ liệu | 576 KB |
| L1 Cache | không có dữ liệu | 512 KB |
| L2 Cache | không có dữ liệu | 3 MB |
| L3 Cache | không có dữ liệu | 80 MB |
Form factor và khả năng tương thích
| Giao diện | PCI | PCIe 4.0 x16 |
| Chiều dài | 168 mm | 267 mm |
| Độ dày | 1-slot | 2-slot |
| Cổng nguồn phụ | None | 1x 8-pin |
Dung lượng và loại VRAM
| Loại bộ nhớ | EDO | GDDR6 |
| Dung lượng bộ nhớ tối đa | 1 MB | 10 GB |
| Độ rộng bus bộ nhớ | 32 Bit | 160 Bit |
| Tần số bộ nhớ | 75 MHz | 2000 MHz |