A10-5800K vs Xeon W3530
Tổng điểm hiệu suất
Xeon W3530 chỉ vượt qua A10-5800K với 3% trong bảng xếp hạng hiệu suất tổng hợp của chúng tôi.
Chi tiết chính
| Vị trí trong xếp hạng hiệu suất | 2306 | 2276 |
| Vị trí theo mức độ phổ biến | không trong top 100 | không trong top 100 |
| Tỷ lệ giá trị/hiệu suất | 0.35 | 0.05 |
| Loại | Desktop | Máy chủ |
| Dòng sản phẩm | AMD A-Series (Desktop) | không có dữ liệu |
| Hiệu quả năng lượng | 0.72 | 0.57 |
| Nhà phát triển | AMD | Intel |
| Nhà sản xuất | không có dữ liệu | Intel |
| Tên mã của kiến trúc | Trinity (2012−2013) | Bloomfield (2008−2010) |
| Ngày phát hành | 2 Tháng 10 2012 (13 năm năm trước) | 16 Tháng 3 2010 (16 năm năm trước) |
Tỷ lệ giá trị/hiệu suất
A10-5800K có tỷ lệ giá/hiệu suất tốt hơn 600% so với Xeon W3530.
Biểu đồ phân tán hiệu suất theo giá
Thông số chi tiết
| Số lượng nhân | 4 | 4 |
| Luồng | 4 | 8 |
| Tần số cơ bản | 3.8 GHz | 2.8 GHz |
| Tần số tối đa | 4.2 GHz | 3.06 GHz |
| Bộ nhớ đệm cấp 1 | 128 KB (per core) | 64 KB (per core) |
| Bộ nhớ đệm cấp 2 | 1 MB (per core) | 256 KB (per core) |
| Bộ nhớ đệm cấp 3 | 0 KB | 8 MB (shared) |
| Quy trình công nghệ | 32 nm | 45 nm |
| Kích thước đế | 246 mm2 | 263 mm2 |
| Nhiệt độ tối đa của nhân | không có dữ liệu | 68 °C |
| Nhiệt độ tối đa của vỏ (TCase) | 74 °C | không có dữ liệu |
| Số lượng bóng bán dẫn | 1,178 million | 731 million |
| Hỗ trợ 64 bit | + | + |
| Tương thích với Windows 11 | - | - |
| Hệ số nhân tự do | + | - |
Tương thích
| Số lượng bộ xử lý tối đa trong cấu hình | 1 | 1 |
| Socket | FM2 | FCLGA1366 |
| Mức tiêu thụ năng lượng (TDP) | 100 Watt | 130 Watt |
Công nghệ và tập lệnh bổ sung
| Hướng dẫn mở rộng | không có dữ liệu | Intel® SSE4.2 |
| Enhanced SpeedStep (EIST) | không có dữ liệu | + |
| Turbo Boost Technology | không có dữ liệu | 1.0 |
| Hyper-Threading Technology | không có dữ liệu | + |
| Idle States | không có dữ liệu | + |
| Demand Based Switching | không có dữ liệu | + |
| PAE | không có dữ liệu | 36 Bit |
Công nghệ bảo mật
| TXT | không có dữ liệu | + |
| EDB | không có dữ liệu | + |
Công nghệ ảo hóa
Danh sách các công nghệ được A10-5800K và Xeon W3530 hỗ trợ, giúp tăng tốc hiệu suất của máy ảo.
| AMD-V | + | - |
| VT-x | không có dữ liệu | + |
| EPT | không có dữ liệu | + |
Thông số bộ nhớ
| Các loại RAM | DDR3 | DDR3 |
| Dung lượng bộ nhớ cho phép | không có dữ liệu | 24 GB |
| Số kênh bộ nhớ | không có dữ liệu | 3 |
| Băng thông bộ nhớ | không có dữ liệu | 25.6 GB/s |
| Hỗ trợ bộ nhớ ECC | - | + |
Thông số đồ họa
Các thông số chung của các card đồ họa tích hợp trong A10-5800K và Xeon W3530.
| Nhân đồ họa | AMD Radeon HD 7660D (800 MHz) | không có dữ liệu |
Thiết bị ngoại vi
Các thiết bị ngoại vi được A10-5800K và Xeon W3530 hỗ trợ và cách chúng được kết nối.
| Phiên bản PCI Express | không có dữ liệu | 2.0 |
Benchmark tổng hợp
Đánh giá tổng hợp trong các bài benchmark tổng hợp
Đây là xếp hạng hiệu suất tổng hợp của chúng tôi.
Passmark
GeekBench 5 Single-Core
GeekBench 5 Multi-Core
Tổng quan về ưu và nhược điểm
| Xếp hạng hiệu năng | 1.70 | 1.75 |
| Mức độ mới | 2 Tháng 10 2012 | 16 Tháng 3 2010 |
| Luồng | 4 | 8 |
Mặt khác, các ưu điểm của Xeon W3530: hiệu năng cao hơn 3%vàsố lượng luồng nhiều hơn 100%.