A10-5800K vs i5-9600
VS
Tổng điểm hiệu suất
A10-5800K
4 lõi / 4 luồng, 100 Watt
1.70
Core i5-9600
6 lõi / 6 số luồng, 65 Watt
5.92
+248%
Chi tiết chính
Vị trí trong xếp hạng hiệu suất23061317
Vị trí theo mức độ phổ biếnkhông trong top 100không trong top 100
Tỷ lệ giá trị/hiệu suất0.354.73
LoạiDesktopDesktop
Dòng sản phẩmAMD A-Series (Desktop)Intel Core i5
Hiệu quả năng lượng0.723.84
Nhà phát triểnAMDIntel
Nhà sản xuấtkhông có dữ liệuIntel
Tên mã của kiến trúcTrinity (2012−2013)Coffee Lake (2017−2019)
Ngày phát hành2 Tháng 10 2012 (13 năm năm trước)19 Tháng 10 2018 (7 năm năm trước)
Tỷ lệ giá trị/hiệu suất
i5-9600 có tỷ lệ giá/hiệu suất tốt hơn 1251% so với A10-5800K.
Biểu đồ phân tán hiệu suất theo giá
Thông số chi tiết
Số lượng nhân46
Luồng46
Tần số cơ bản3.8 GHz3.1 GHz
Tần số tối đa4.2 GHz4.6 GHz
Loại buskhông có dữ liệuDMI 3.0
Tốc độ buskhông có dữ liệu4 × 8 GT/s
Hệ số nhânkhông có dữ liệu31
Bộ nhớ đệm cấp 1128 KB (per core)64K (per core)
Bộ nhớ đệm cấp 21 MB (per core)256K (per core)
Bộ nhớ đệm cấp 30 KB9 MB (shared)
Quy trình công nghệ32 nm14 nm
Kích thước đế246 mm2149 mm2
Nhiệt độ tối đa của nhânkhông có dữ liệu100 °C
Nhiệt độ tối đa của vỏ (TCase)74 °C72 °C
Số lượng bóng bán dẫn1,178 millionkhông có dữ liệu
Hỗ trợ 64 bit++
Tương thích với Windows 11-+
Hệ số nhân tự do+-
Tương thích
Số lượng bộ xử lý tối đa trong cấu hình11 (Uniprocessor)
SocketFM2FCLGA1151
Mức tiêu thụ năng lượng (TDP)100 Watt65 Watt
Công nghệ và tập lệnh bổ sung
Hướng dẫn mở rộngkhông có dữ liệuIntel® SSE4.1, Intel® SSE4.2, Intel® AVX2
AES-NI-+
AVX-+
vProkhông có dữ liệu+
Enhanced SpeedStep (EIST)không có dữ liệu+
Turbo Boost Technologykhông có dữ liệu2.0
Hyper-Threading Technologykhông có dữ liệu-
TSX-+
Idle Stateskhông có dữ liệu+
Thermal Monitoring-+
SIPP-+
Công nghệ bảo mật
TXTkhông có dữ liệu+
EDBkhông có dữ liệu+
MPX-+
Identity Protection-+
SGXkhông có dữ liệuYes with Intel® ME
OS Guardkhông có dữ liệu+
Công nghệ ảo hóa
Danh sách các công nghệ được A10-5800K và Core i5-9600 hỗ trợ, giúp tăng tốc hiệu suất của máy ảo.
AMD-V+-
VT-dkhông có dữ liệu+
VT-xkhông có dữ liệu+
EPTkhông có dữ liệu+
Thông số bộ nhớ
Các loại RAMDDR3DDR4-2666
Dung lượng bộ nhớ cho phépkhông có dữ liệu128 GB
Số kênh bộ nhớkhông có dữ liệu2
Băng thông bộ nhớkhông có dữ liệu42.671 GB/s
Thông số đồ họa
Các thông số chung của các card đồ họa tích hợp trong A10-5800K và Core i5-9600.
Nhân đồ họaAMD Radeon HD 7660D (800 MHz)Intel UHD Graphics 630
Dung lượng bộ nhớ videokhông có dữ liệu64 GB
Quick Sync Video-+
Clear Videokhông có dữ liệu+
Clear Video HDkhông có dữ liệu+
Tần số tối đa của nhân đồ họakhông có dữ liệu1.15 GHz
InTru 3Dkhông có dữ liệu+
Giao diện đồ họa
Các giao diện và kết nối được hỗ trợ bởi các card đồ họa tích hợp trong A10-5800K và Core i5-9600.
Số lượng màn hình tối đakhông có dữ liệu3
Chất lượng hình ảnh đồ họa
Hỗ trợ độ phân giải 4Kkhông có dữ liệu+
Độ phân giải tối đa qua HDMI 1.4không có dữ liệu4096 x 2304@24Hz
Độ phân giải tối đa qua eDPkhông có dữ liệu4096 x 2304@60Hz
Độ phân giải tối đa qua DisplayPortkhông có dữ liệu4096 x 2304@60Hz
Hỗ trợ API đồ họa
DirectXkhông có dữ liệu12
OpenGLkhông có dữ liệu4.5
Thiết bị ngoại vi
Các thiết bị ngoại vi được A10-5800K và Core i5-9600 hỗ trợ và cách chúng được kết nối.
Phiên bản PCI Expresskhông có dữ liệu3.0
Số làn PCI-Expresskhông có dữ liệu16
Benchmark tổng hợp
Đánh giá tổng hợp trong các bài benchmark tổng hợp
Đây là xếp hạng hiệu suất tổng hợp của chúng tôi.
A10-5800K 1.70
i5-9600 5.92
+248%
Passmark
A10-5800K 2966
Mẫu: 1896
i5-9600 10328
+248%
Mẫu: 265
GeekBench 5 Single-Core
A10-5800K 454
+239%
GeekBench 5 Multi-Core
A10-5800K 1095
+362%