A10-5800K vs i5-9400F
Tổng điểm hiệu suất
Chi tiết chính
| Vị trí trong xếp hạng hiệu suất | 2306 | 1374 |
| Vị trí theo mức độ phổ biến | không trong top 100 | 22 |
| Tỷ lệ giá trị/hiệu suất | 0.35 | 5.63 |
| Loại | Desktop | Desktop |
| Dòng sản phẩm | AMD A-Series (Desktop) | Intel Core i5 |
| Hiệu quả năng lượng | 0.72 | 3.51 |
| Nhà phát triển | AMD | Intel |
| Nhà sản xuất | không có dữ liệu | Intel |
| Tên mã của kiến trúc | Trinity (2012−2013) | Coffee Lake-R (2018−2019) |
| Ngày phát hành | 2 Tháng 10 2012 (13 năm năm trước) | 8 Tháng 1 2019 (7 năm năm trước) |
Tỷ lệ giá trị/hiệu suất
i5-9400F có tỷ lệ giá/hiệu suất tốt hơn 1509% so với A10-5800K.
Biểu đồ phân tán hiệu suất theo giá
Thông số chi tiết
| Số lượng nhân | 4 | 6 |
| Luồng | 4 | 6 |
| Tần số cơ bản | 3.8 GHz | 2.9 GHz |
| Tần số tối đa | 4.2 GHz | 4.1 GHz |
| Loại bus | không có dữ liệu | DMI 3.0 |
| Tốc độ bus | không có dữ liệu | 4 × 8 GT/s |
| Hệ số nhân | không có dữ liệu | 29 |
| Bộ nhớ đệm cấp 1 | 128 KB (per core) | 64K (per core) |
| Bộ nhớ đệm cấp 2 | 1 MB (per core) | 256K (per core) |
| Bộ nhớ đệm cấp 3 | 0 KB | 9 MB (shared) |
| Quy trình công nghệ | 32 nm | 14 nm |
| Kích thước đế | 246 mm2 | 149 mm2 |
| Nhiệt độ tối đa của nhân | không có dữ liệu | 100 °C |
| Nhiệt độ tối đa của vỏ (TCase) | 74 °C | 72 °C |
| Số lượng bóng bán dẫn | 1,178 million | không có dữ liệu |
| Hỗ trợ 64 bit | + | + |
| Tương thích với Windows 11 | - | + |
| Hệ số nhân tự do | + | - |
Tương thích
| Số lượng bộ xử lý tối đa trong cấu hình | 1 | 1 (Uniprocessor) |
| Socket | FM2 | FCLGA1151 |
| Mức tiêu thụ năng lượng (TDP) | 100 Watt | 65 Watt |
Công nghệ và tập lệnh bổ sung
| Hướng dẫn mở rộng | không có dữ liệu | Intel® SSE4.1, Intel® SSE4.2, Intel® AVX2 |
| AES-NI | - | + |
| AVX | - | + |
| Enhanced SpeedStep (EIST) | không có dữ liệu | + |
| Turbo Boost Technology | không có dữ liệu | 2.0 |
| Hyper-Threading Technology | không có dữ liệu | - |
| Idle States | không có dữ liệu | + |
| Thermal Monitoring | - | + |
Công nghệ bảo mật
| TXT | không có dữ liệu | - |
| EDB | không có dữ liệu | + |
| MPX | - | + |
| Identity Protection | - | + |
| SGX | không có dữ liệu | Yes with Intel® ME |
| OS Guard | không có dữ liệu | + |
Công nghệ ảo hóa
Danh sách các công nghệ được A10-5800K và Core i5-9400F hỗ trợ, giúp tăng tốc hiệu suất của máy ảo.
| AMD-V | + | - |
| VT-d | không có dữ liệu | + |
| VT-x | không có dữ liệu | + |
| EPT | không có dữ liệu | + |
Thông số bộ nhớ
| Các loại RAM | DDR3 | DDR4-2666 |
| Dung lượng bộ nhớ cho phép | không có dữ liệu | 128 GB |
| Số kênh bộ nhớ | không có dữ liệu | 2 |
| Băng thông bộ nhớ | không có dữ liệu | 42.671 GB/s |
Thông số đồ họa
Các thông số chung của các card đồ họa tích hợp trong A10-5800K và Core i5-9400F.
| Nhân đồ họa | AMD Radeon HD 7660D (800 MHz) | không có dữ liệu |