Quadro T2000 Max-Q vs STG-2000X
รายละเอียดหลัก
สถาปัตยกรรม GPU, กลุ่มตลาด, ความคุ้มค่า และพารามิเตอร์ทั่วไปอื่นๆ ที่ถูกนำมาเปรียบเทียบ
| ตำแหน่งในการจัดอันดับประสิทธิภาพ | ไม่ได้จัดอันดับ | 359 |
| จัดอันดับตามความนิยม | ไม่ได้อยู่ใน 100 อันดับแรก | ไม่ได้อยู่ใน 100 อันดับแรก |
| ประสิทธิภาพการใช้พลังงาน | ไม่มีข้อมูล | 32.19 |
| สถาปัตยกรรม | ไม่มีข้อมูล | Turing (2018−2022) |
| ชื่อรหัส GPU | NV1 | TU117 |
| ประเภทตลาด | เดสก์ท็อป | เวิร์กสเตชันแบบพกพา |
สเปกโดยละเอียด
| พาธไลน์ / คอร์ CUDA | ไม่มีข้อมูล | 1024 |
| ความเร็วสัญญาณนาฬิกาหลัก | 12 MHz | 1200 MHz |
| เพิ่มความเร็วสัญญาณนาฬิกา | ไม่มีข้อมูล | 1620 MHz |
| จำนวนทรานซิสเตอร์ | 1 million | 4,700 million |
| เทคโนโลยีกระบวนการผลิต | 500 nm | 12 nm |
| การใช้พลังงาน (TDP) | ไม่มีข้อมูล | 40 Watt |
| ประสิทธิภาพการประมวลผลจุดลอยตัว | ไม่มีข้อมูล | 3.318 TFLOPS |
| ROPs | 1 | 32 |
| TMUs | 1 | 64 |
| L1 Cache | ไม่มีข้อมูล | 1 เอ็มบี |
| L2 Cache | ไม่มีข้อมูล | 1024 เคบี |
ฟอร์มแฟกเตอร์และความเข้ากันได้
| ขนาดแล็ปท็อป | ไม่มีข้อมูล | medium sized |
| อินเทอร์เฟซ | PCI | PCIe 3.0 x16 |
| ความยาว | 168 mm | ไม่มีข้อมูล |
| ความกว้าง | 1-slot | ไม่มีข้อมูล |
| ขั้วต่อพลังงานเสริม | None | None |
ความจุและประเภทของ VRAM
| ประเภทหน่วยความจำ | EDO | GDDR5 |
| จำนวน RAM สูงสุด | 1 เอ็มบี | 4 จีบี |
| ความกว้างบัสหน่วยความจำ | 32 Bit | 128 Bit |
| ความเร็วของนาฬิกาหน่วยความจำ | 75 MHz | 2000 MHz |