GMA X4500MHD vs ATI Mobility Radeon HD 4330
| สถาปัตยกรรม | TeraScale (2005−2013) | Generation 5.0 (2008) |
| ชื่อรหัส GPU | M92 | Cantiga |
| ประเภทตลาด | แล็ปท็อป | แล็ปท็อป |
สเปกโดยละเอียด
| พาธไลน์ / คอร์ CUDA | 80 | 80 |
| ความเร็วสัญญาณนาฬิกาหลัก | 450 MHz | 533 MHz |
| จำนวนทรานซิสเตอร์ | 242 million | ไม่มีข้อมูล |
| เทคโนโลยีกระบวนการผลิต | 55 nm | 65 nm |
| การใช้พลังงาน (TDP) | ไม่มีข้อมูล | 13 Watt |
| ประสิทธิภาพการประมวลผลจุดลอยตัว | 0.072 TFLOPS | 0.08528 TFLOPS |
| ROPs | 4 | 1 |
| TMUs | 8 | 10 |
| L1 Cache | 16 เคบี | ไม่มีข้อมูล |
| L2 Cache | 64 เคบี | ไม่มีข้อมูล |
ฟอร์มแฟกเตอร์และความเข้ากันได้
| อินเทอร์เฟซ | PCIe 2.0 x16 | PCIe 1.0 x16 |
ความจุและประเภทของ VRAM
| ประเภทหน่วยความจำ | GDDR3 | System Shared |
| จำนวน RAM สูงสุด | 512 เอ็มบี | System Shared |
| ความกว้างบัสหน่วยความจำ | 64 Bit | System Shared |
| ความเร็วของนาฬิกาหน่วยความจำ | 600 MHz | System Shared |