A4-3330MX vs Xeon X5680
คะแนนประสิทธิภาพรวม
Xeon X5680 มีประสิทธิภาพดีกว่า A4-3330MX อย่างมหาศาลถึง 821% ตามผลการทดสอบแบบรวมของเรา
| ความคุ้มค่าเมื่อเทียบกับราคา | 1.38 | ไม่มีข้อมูล |
| ประเภทตลาด | เซิร์ฟเวอร์ | แล็ปท็อป |
| ซีรีส์ | ไม่มีข้อมูล | AMD A-Series |
| ผู้พัฒนา | Intel | AMD |
| ผู้ผลิต | Intel | ไม่มีข้อมูล |
| ชื่อรหัสสถาปัตยกรรม | Westmere-EP (2010−2011) | Llano (2011−2012) |
สเปกโดยละเอียด
| คอร์ทางกายภาพ | 6 | 2 |
| เธรด | 12 | 2 |
| ความเร็วสัญญาณนาฬิกาฐาน | 3.33 GHz | 2.2 GHz |
| ความถี่บูสต์คลอก | 3.6 GHz | 2.6 GHz |
| แคช L1 | 64 เคบี (per core) | 128K (per core) |
| แคช L2 | 256 เคบี (per core) | 1 เอ็มบี (per core) |
| แคช L3 | 12 เอ็มบี (shared) | 0 เคบี |
| การผลิตชิปด้วยลิทอกราฟี | 32 nm | 32 nm |
| อุณหภูมิแกนประมวลผลสูงสุด | 79 °C | ไม่มีข้อมูล |
| จำนวนทรานซิสเตอร์ | 1,170 million | 1,178 million |
| รองรับ 64 บิต | + | + |
| รองรับ Windows 11 | - | - |
ความเข้ากันได้
| จำนวน CPU ในการกำหนดค่า | 2 | 1 |
| การใช้พลังงาน (TDP) | 130 Watt | 45 Watt |
เทคโนโลยีและส่วนขยาย
| ส่วนขยายชุดคำสั่ง | Intel® SSE4.2 | 3DNow!, MMX, SSE, SSE2, SSE3, SSE4a, Radeon HD 6480G |
| AES-NI | + | - |
| Enhanced SpeedStep (EIST) | + | ไม่มีข้อมูล |
| Turbo Boost Technology | 1.0 | ไม่มีข้อมูล |
| Hyper-Threading Technology | + | ไม่มีข้อมูล |
| Idle States | + | ไม่มีข้อมูล |
| Demand Based Switching | + | ไม่มีข้อมูล |
| PAE | 40 Bit | ไม่มีข้อมูล |
เทคโนโลยีด้านความปลอดภัย
เทคโนโลยีของ Xeon X5680 และ A4-3330MX ที่มุ่งเน้นการเพิ่มความปลอดภัย เช่น การป้องกันการแฮก
| TXT | + | ไม่มีข้อมูล |
| EDB | + | ไม่มีข้อมูล |
เทคโนโลยีการจำลองเสมือน
| AMD-V | - | + |
| VT-d | + | ไม่มีข้อมูล |
| VT-x | + | ไม่มีข้อมูล |
| EPT | + | ไม่มีข้อมูล |
สเปกหน่วยความจำ
| ประเภทหน่วยความจำที่รองรับ | DDR3 | DDR3 |
| ขนาดหน่วยความจำสูงสุด | 288 จีบี | ไม่มีข้อมูล |
| จำนวนช่องหน่วยความจำสูงสุด | 3 | ไม่มีข้อมูล |
| 32 จีบี/s | ไม่มีข้อมูล | |
| รองรับหน่วยความจำ ECC | + | - |
สเปกกราฟิก
พารามิเตอร์ทั่วไปของ GPU แบบรวม หากมี
| การ์ดจอกราฟิกแบบรวม | ไม่มีข้อมูล | AMD Radeon HD 6480G (444 MHz) |