i3-1315UE vs PRO A12-9800B
คะแนนประสิทธิภาพรวม
Core i3-1315UE มีประสิทธิภาพดีกว่า PRO A12-9800B อย่างมหาศาลถึง 241% ตามผลการทดสอบแบบรวมของเรา
| ประเภทตลาด | แล็ปท็อป | แล็ปท็อป |
| ซีรีส์ | AMD Bristol Ridge | ไม่มีข้อมูล |
| ผู้พัฒนา | AMD | Intel |
| ผู้ผลิต | ไม่มีข้อมูล | Intel |
| ชื่อรหัสสถาปัตยกรรม | Bristol Ridge (2016−2019) | Raptor Lake-U (2023) |
สเปกโดยละเอียด
| คอร์ทางกายภาพ | 4 | 6 |
| เธรด | 4 | 8 |
| ความเร็วสัญญาณนาฬิกาฐาน | 2.7 GHz | 1.2 GHz |
| ความถี่บูสต์คลอก | 3.6 GHz | 4.5 GHz |
| แคช L1 | ไม่มีข้อมูล | 80K (per core) |
| แคช L2 | 2048 เคบี | 1.25 เอ็มบี (per core) |
| แคช L3 | ไม่มีข้อมูล | 10 เอ็มบี (shared) |
| การผลิตชิปด้วยลิทอกราฟี | 28 nm | 10 nm |
| อุณหภูมิแกนประมวลผลสูงสุด | 90 °C | ไม่มีข้อมูล |