Core 2 Duo T5870 vs A12-9800E
คะแนนประสิทธิภาพรวม
A12-9800E มีประสิทธิภาพดีกว่า Core 2 Duo T5870 อย่างมหาศาลถึง 388% ตามผลการทดสอบแบบรวมของเรา
| ความคุ้มค่าเมื่อเทียบกับราคา | 0.54 | ไม่มีข้อมูล |
| ประเภทตลาด | โปรเซสเซอร์เดสก์ท็อป | แล็ปท็อป |
| ซีรีส์ | ไม่มีข้อมูล | Intel Core 2 Duo |
| ผู้พัฒนา | AMD | Intel |
| ชื่อรหัสสถาปัตยกรรม | Bristol Ridge (2016−2019) | Merom (2006−2008) |
สเปกโดยละเอียด
| คอร์ทางกายภาพ | 4 | 2 |
| เธรด | 4 | 2 |
| ความเร็วสัญญาณนาฬิกาฐาน | 3.1 GHz | 2 GHz |
| ความถี่บูสต์คลอก | 3.8 GHz | 2 GHz |
| อัตราบัส | ไม่มีข้อมูล | 800 MHz |
| แคช L2 | 2048 เคบี | 2 เอ็มบี |
| แคช L3 | 0 เคบี | 2 เอ็มบี L2 Cache |
| การผลิตชิปด้วยลิทอกราฟี | 28 nm | 65 nm |
| อุณหภูมิแกนประมวลผลสูงสุด | 90 °C | 100 °C |
| อุณหภูมิเคสสูงสุด (TCase) | 74 °C | ไม่มีข้อมูล |
| จำนวนทรานซิสเตอร์ | 1,178 million | 291 Million |
| รองรับ 64 บิต | + | + |
| รองรับ Windows 11 | - | - |
| ช่วงแรงดันไฟ VID | ไม่มีข้อมูล | 1.075V-1.175V |