Pentium D 935 vs A12-9700P
| ประเภทตลาด | แล็ปท็อป | โปรเซสเซอร์เดสก์ท็อป |
| ซีรีส์ | AMD Bristol Ridge | ไม่มีข้อมูล |
| ประสิทธิภาพการใช้พลังงาน | 3.91 | ไม่มีข้อมูล |
| ผู้พัฒนา | AMD | Intel |
| ผู้ผลิต | ไม่มีข้อมูล | Intel |
| ชื่อรหัสสถาปัตยกรรม | Bristol Ridge (2016−2019) | Presler (2005−2007) |
สเปกโดยละเอียด
| คอร์ทางกายภาพ | 4 | 2 |
| เธรด | 4 | 2 |
| ความเร็วสัญญาณนาฬิกาฐาน | 2.5 GHz | 3.2 GHz |
| ความถี่บูสต์คลอก | 3.4 GHz | 3.2 GHz |
| แคช L1 | ไม่มีข้อมูล | 16 เคบี (per core) |
| แคช L2 | 2048 เคบี | 2 เอ็มบี (per die) |
| แคช L3 | ไม่มีข้อมูล | 0 เคบี |
| การผลิตชิปด้วยลิทอกราฟี | 28 nm | 65 nm |
| ขนาดได | 250 มม2 | 2x 81 มม2 |
| อุณหภูมิแกนประมวลผลสูงสุด | 90 °C | ไม่มีข้อมูล |
| อุณหภูมิเคสสูงสุด (TCase) | ไม่มีข้อมูล | 63 °C |
| จำนวนทรานซิสเตอร์ | 3100 Million | 376 million |
| รองรับ 64 บิต | + | + |
| รองรับ Windows 11 | - | - |
| ช่วงแรงดันไฟ VID | ไม่มีข้อมูล | 1.2V-1.3375V |